Axofen- 180 ( Fexofenadin hydroclorid 180 mg) – Siêu thị thuốc việt
DANH MỤC SẢN PHẨM
Axofen- 180 ( Fexofenadin hydroclorid 180 mg)

Axofen- 180 ( Fexofenadin hydroclorid 180 mg)

Thương hiệu
Mã SP
Chọn số lượng
Gọi điện đặt hàng

Bộ sản phẩm chuẩn

  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật

Quy cách đóng gói:

Hộp 2 vỉ x 10 viên

Thành phần:

Fexofenadine 180mg

Chỉ định:

Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

Chống chỉ định:

Quá mẫn với thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:

Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.

Tác dụng phụ:

Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.

Chú ý đề phòng:

Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.

Liều lượng - Cách dùng

Người lớn & trẻ >= 12 tuổi: 
- Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. 
- Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày. 
- Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.

SẢN PHẨM KHUYẾN MÃI