Babyplex – Siêu thị thuốc việt
DANH MỤC SẢN PHẨM
Babyplex

Babyplex

Thương hiệu
Mã SP
Chọn số lượng
Gọi điện đặt hàng

Thành phần:

Paracetamol..........................................325 mg

Chlorpheniramin maleat..........................2 mg

Vitamin B1 (Thiamin hydroclorid).........10 mg

Tá dược vđ...............................................1 gói

Qui cách đóng gói:

Túi 10 gói x 3g. 

Chỉ định: 

Hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, ngạt mũi, viêm mũi dị ứng, đau xương khớp.

Chống chỉ định: 

- Người bệnh mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

* Liên quan đến Paracetamol: Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydro-genase.

* Liên quan đến Chlorpheniramin:

- Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glaucom góc hẹp. Tắc cổ bàng quang. Loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng. Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng

- Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO.

Liều lượng và cách dùng:

Hoà tan thuốc vào nước đã đun sôi để nguội rồi uống, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần.

- Trẻ em từ 2 - 3 tuổi:  1/3 gói/ lần

- Trẻ em từ 4 - 5 tuổi:  1/2 gói/ lần

- Trẻ em từ 6 - 8 tuổi:  1 gói/ lần

- Trẻ em từ  9 - 11 tuổi: 1 - 1,5 gói/ lần

- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1-2 gói/lần

- Hoặc theo chỉ dẫn của Bác sĩ .

SẢN PHẨM KHUYẾN MÃI