Efferalgan 250mg – Siêu thị thuốc việt
DANH MỤC SẢN PHẨM
Efferalgan 250mg

Efferalgan 250mg

Thương hiệu
Mã SP
Chọn số lượng
Gọi điện đặt hàng

Dạng bào chế:

Bột sủi bọt để pha dịch uống trong gói, 12 gói.

Thành phần:

 Paracetamol: 250 mg

Chỉ định:

Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.

Dạng trình bày dành cho trẻ em cân nặng từ 13 đến 50 kg (khoảng 2 đến 15 tuổi). (còn có pararacetamol ở các dạng bào chế khác dành cho trẻ em có cân nặng khác nhau. Xin hỏi ý kiến thầy thuốc hoặc dược sĩ của bạn.)

Chú ý đặc biệt: Phải báo ngay cho thầy thuốc khi dùng quá liều, hoặc cho uống liều quá cao. Thuốc này chứa sobitol nên không nên sử dụng trong trường hợp không dung nạp với fructose (một bệnh di truyền về chuyển hóa).

Cách dùng và đường dùng :

Dùng đường uống. Đổ gói thuốc vào trong cốc sau đó thêm một chút đồ uống như nước, sữa, nước hoa quả.

Hòa tan hoàn toàn và uống ngay lập tức.

Nếu trẻ bị sốt trên 38,50C, hãy làm những bước sau để tăng hiệu quả thuốc điều trị.

Cởi bỏ bớt quần áo của trẻ Cho trẻ uống thêm chất lỏng Không để trẻ ở nơi quá nóng

Nếu cần, tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thâp hơn 20C so với thân nhiệt của trẻ.

Dùng thuốc đều tránh được những dao động về mức độ đau hoặc sốt. ở trẻ em, cần có khoảng cách đều giữa mỗi lần dùng thuốc, cả ban ngày lẫn ban đêm nên là khoảng 6 giờ, hoặc ít nhất là 4 giờ.

Trường hợp có bệnh thận nặng (suy thận nặng), khoảng cách giữa các lần dùng thuốc tối thiểu là 8 giờ.

 

SẢN PHẨM KHUYẾN MÃI