Panadol cảm cúm – Siêu thị thuốc việt
DANH MỤC SẢN PHẨM
Panadol cảm cúm

Panadol cảm cúm

Thương hiệu
Mã SP
Chọn số lượng
Gọi điện đặt hàng

Bộ sản phẩm chuẩn

  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật

Quy cách đóng gói:

Hộp 15 vỉ x 12 viên

Thành Phần:

Mỗi viên nén chứa:

Paracetamol : 500 mg

Caffeine : 25 mg

Phenylephrine Hydrochloride: 5 mg

Chỉ định:

Panadol Cảm Cúm làm giảm đau xoang, và các triệu chứng của cảm cúm như sốt, đau và xung huyết mũi.

Liều lượng và cách dùng

Thuốc Panadol Cảm Cúm: Chỉ dùng đường uống. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol, các thuốc chống xung huyết mũi và các thuốc cảm cúm khác.

Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Nên dùng 1-2 viên mỗi lần, có thể dùng tới 4lần/ngày.

Liều tối đa hàng ngày: 8 viên trong 24 giờ. Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.

Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 7 ngày.

Trẻ em từ 6-11 tuổi: Dùng 1 viên nén một lần, có thể dùng tới 4 lần/ngày.

Liều tối đa hàng ngày: 4 viên trong 24 giờ. Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.

Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày.

Trẻ em nhỏ hơn 6 tuổi: Không dùng thuốc cho trẻ em nhỏ hơn 6 tuổi.

Chống chỉ định:

Không dùng thuốc này cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn cảm với paracetamol, caffeine, phenylephrine hay bất kỳ tá dược nào của thuốc; bệnh nhân đang dùng hoặc đã dung thuốc ức chế monoamine oxidase trong 2 tuần gần đây; bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
 

SẢN PHẨM KHUYẾN MÃI