Paracetamol 500mg – Công ty Cổ phần Siêu Thị Thuốc Việt, nhà thuốc lớn, thuốc tốt, uy tín, giá rẻ , đầy đủ các các loại thuốc
DANH MỤC SẢN PHẨM
Paracetamol 500mg

Paracetamol 500mg

Thương hiệu
Mã SP
Chọn số lượng
Gọi điện đặt hàng

Bộ sản phẩm chuẩn

  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật
  • Đang cập nhật

Quy cách sản phẩm: Hộp 20 vỉ x 10 viên nén dài

Dạng bào chế: Viên nén

 Thuốc có tác dụng hạ nhiệt, giảm đau dùng cho đau cơ, đau khớp,đau dây thần kinh, đau đầu, đau nhức do cảm cúm, đau tai, đau răng; sốt sau khi tiêm chủng, đau do hành kinh.

Thành phần:

Paracetamol: 500mg

Chống chỉ định:

- Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

- Người bệnh quá mẫn với paracetamol. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydro-genase.

Liều dùng:

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống từ 1-2 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 8 viên/ngày). - Trẻ em 7-12 tuổi: uống 1/2 viên-1 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 4 viên/ngày). - Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống thuốc là 4 giờ. Không dùng quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol. Không được dùng quá liều chỉ định.

Tác dụng phụ:

- Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra.

- Khi có phản ứng dị ứng thì phải ngưng thuốc.

SẢN PHẨM KHUYẾN MÃI